Hưởng ứng Tháng hành động Vì trẻ em năm 2024, sáng ngày 24/6 tại Hồ bơi Như Quỳnh, Phòng Lao động-Thương binh và Xã hội huyện phối hợp với Phòng Giáo dục-Đào tạo huyện đã khai giảng lớp học bơi hè miễn phí cho 60 em học sinh từ các trường Trung học Cơ sở, Tiểu học trên địa bàn xã An Hòa và xã An Tân.
Ngày 30/5/2024, Đại biểu HĐND tỉnh Ông Phạm Văn Nam, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch Thường trực Ủy ban mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh tiếp xúc cử tri xã An Tân và An Hòa trước kỳ họp thứ 17 HĐND tỉnh khóa XIII, nhiệm kỳ 2021-2026. Tham dự có đồng chí Đinh Văn Phú, Phó Chủ tịch UBND huyện; Đinh Văn Cung, Trưởng Ban kinh tế HĐND huyện.
Sáng ngày 04/07/2024, Đảng ủy An Vinh tổ chức Hội nghị sơ kết các mặt công tác 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Đinh Thị Diệu, Ủy viên BTV, Phó Chủ tịch HĐND huyện dự chỉ đạo Hội nghị; tham dự hội nghị có các Ban xây dựng Đảng huyện ủy; lãnh đạo các phòng, ban đứng chân địa bàn; đồng chí Đinh Văn KRốp- Bí thư đảng ủy; đồng chí Đinh Văn Pia- Phó Bí thư thường trực và đồng chí Đinh Văn Mẩy- Phó bí thư, chủ tịch UBND xã đồng chủ trì Hội nghị.
Thực hiện Chương trình công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi năm 2024, vừa qua, tại Trung tâm hoạt động Thanh thiếu nhi huyện An Lão, Huyện đoàn phối hợp với Công an huyện An Lão tổ chức Hội nghị Tập huấn công tác phòng cháy chữa cháy cho trên 50 cán bộ Đoàn, đoàn viên thanh niên và hơn 20 thiếu nhi trên địa bàn huyện.
Sáng ngày 02/7/2024, Hội đồng giáo dục Quốc phòng và an ninh huyện An Lão khai mạc lớp bồi dưỡng kiến thức Quốc phòng và an ninh cho 75 cán bộ, đảng viên thuộc đối tượng 4 năm 2024 là cán bộ, đảng viên thuộc các cơ quan, đơn vị, các xã, thị trấn, trường học trên địa bàn huyện.
An Lão là huyện miền núi được thiên nhiên ưu ái với nhiều nguồn tài nguyên, tiềm năng để phát triển du lịch. Trung tâm huyện An Lão cách QL 1 32 km và cách Thành phố Quy Nhơn 115 km. Huyện có 3 dân tộc chính là Kinh, Hre và Bana, mỗi dân tộc là một kho tàng văn hóa phong phú và đa dạng về nghi thức lễ cưới, cúng làng, cúng con nước; hát Ta lêu, Ka choi, hát ru; nhạc cụ cồng chiêng, sáo; các lễ hội mừng lúa mới, lễ hội cồng chiêng…
UBND tỉnh Bình Định vừa ban hành Kế hoạch cải cách hành chính của tỉnh năm 2024”, với một số chỉ tiêu cụ thể như sau: