Để chủ động ứng phó với mưa bão, chiều ngày 19/10/2022, tại hồ Hưng Long, xã An Hòa, Ban Chỉ huy quân sự huyện An Lão phối hợp với Ban Chỉ huy quân sự xã An Hòa tổ chức diễn tập phương án tìm kiếm cứu nạn, cứu hộ trong mưa bão, lũ lụt năm 2022.
Nhằm kịp thời động viên các trường hợp có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, bị thiệt hại sau bão số 4 Noru và đợt mưa, lũ từ ngày 10-11/10/2022 trên địa bàn huyện An Lão.